Hotarubi no Mori e
Hotarubi no Mori e | |
---|---|
Asali | |
Mawallafi | Yuki Midorikawa (en) |
Asalin suna | 蛍火の杜へ |
Ƙasar asali | Japan |
Characteristics | |
Genre (en) | romance anime and manga (en) |
Harshe | Harshen Japan |
Bangare | 1 volume (en) |
hotarubi.info |
An shirya fim ɗin anime na mintuna 44 mai taken iri ɗaya a cikin 2011 a gidan wasan kwaikwayo na Brain's Base kuma Takahiro Omori ya ba da umarni.Fim ɗin ya ƙunshi ƴan wasan muryar Japan Ayane Sakura da Kōki Uchiyama,kuma waƙarsa ta haɗa da kiɗan Makoto Yoshimori.Fim ɗin ya ci gaba da kasancewa mai ƙarfi na tsawon watanni a Japan bayan buɗe shi a September 17,2011.Wasan farko na Turai na Hotarubi no Mori e ya kasance a October 8,2011 a bikin raye-raye na Scotland Loves Animation,inda ya lashe kyautar Jury.An nuna shi a Leeds International Film Festival,Anime Content Expo da Anime Expo taron,kuma ya lashe lambar yabo ta Animation Film Award a 66th. Kyautar Mainichi Film Awards na shekara.
An saki anime akan Blu-ray Disc (BD) da DVD a Japan a ranar February 22,2012.Wani ƙarin labarin da ke da alaƙa da ainihin fim ɗin manga da anime,mai suna Hotarubi no Mori e Tokubetsuhen an sake shi a cikin bugun ci gaba na manga 12 kwanaki kafin a saki anime.Duka manga edition na keepsake da BD mai iyaka da ke matsayi na 1.13 akan ginshiƙi tallace-tallace na Oricon na Japan jim kaɗan bayan sakin su.Sakura ta ba da rahoton ta sami raɗaɗi mai ƙarfi game da labarin yayin yin rikodin muryar Hotaru,kuma Midorikawa ta yarda cewa labarin ya yi tasiri mai kyau a cikin aikinta.Masu sharhi a duk duniya sun yaba da fim ɗin anime don kyawunsa,sauƙi,da taushi,suna kwatanta shi da ayyukan Hayao Miyazaki na Studio Ghibli da Makoto Shinkai.Akwai 'yan zargi,galibi suna mai da hankali kan ɗan gajeren tsayinsa.