Jump to content

Morrissey

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Morrissey
Rayuwa
Cikakken suna Steven Patrick Morrissey
Haihuwa Davyhulme (en) Fassara, 22 Mayu 1959 (65 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Karatu
Makaranta Trafford College (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a mai rubuta kiɗa, mawaƙi, maiwaƙe, singer-songwriter (en) Fassara da autobiographer (en) Fassara
Kyaututtuka
Wanda ya ja hankalinsa Jobriath (en) Fassara
Mamba The Smiths (mul) Fassara
Sunan mahaifi Morrissey
Artistic movement alternative rock (en) Fassara
jangle pop (en) Fassara
indie rock (en) Fassara
indie pop (en) Fassara
Yanayin murya baritone (en) Fassara
Kayan kida piano (en) Fassara
murya
Jadawalin Kiɗa Decca Records (mul) Fassara
Island Records
His Master's Voice (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa For Britain (en) Fassara
IMDb nm0973541
Morriss
Morrissey

Steven Patrick Morrissey wanda aka sani da fasaha a matsayin Morrissey. (An haife shi ranar 22 ga watan Mayu 1959). Shahararren mawaki da rubutu ne na turanci, kuma mawallafi. Ya zama mashahuri a matsayin jagorar ƙungiyar dutsen Smiths, waɗanda ke aiki daga 1982 zuwa 1987. Tun daga wannan lokacin, ya bi aikin solo mai nasara. An bayyana kiɗan Morrissey ta muryarsa ta baritone da waƙoƙi na musamman tare da jigogi na keɓewa na son rai, sha'awar jima'i, ɓarna da son kai da baƙar magana mai duhu, da matakan kafawa.[1][2]

Rayuwar Farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Steven Patrick Morrissey a ranar 22 ga Mayu 1959 a Asibitin Park a Davyhulme, Lancashire . Iyayensa, Elizabeth ( née Dwyer) da Peter Morrissey, Katolika ne na wanda ya yi ƙaura zuwa Manchester daga Dublin tare da ɗan uwansa guda ɗaya, babban yaya Jacqueline, shekara guda kafin haihuwarsa. Morrissey ya yi iƙirarin an ba shi suna bayan ɗan wasan Amurka Steve Cochran,  kodayake a maimakon haka an sanya masa suna don girmama ɗan'uwan mahaifinsa wanda ya mutu tun yana ƙarami, Patrick Steven Morrissey. Gidansa na farko shine gidan majalisa a 17 Harper Street a yankin Hulme na cikin Manchester. zaune a wannan yanki tun yana ƙarami, kisan gillar Moors ya shafe shi ƙwarai, inda aka kashe yawancin yaran yankin; laifukan suna da tasiri na dindindin a kansa kuma za su ƙarfafa waƙar waƙar Smiths " Wahala Ƙananan Yara". Hakanan ya zama sananne game da ƙiyayya da Irish a cikin jama'ar Biritaniya game da baƙi na Irish zuwa Biritaniya. A 1970, dangin sun ƙaura zuwa wani gidan majalisa a 384 King's Road a Stretford.[3]

Ƙungiyoyin farko da littattafan da aka buga: 1977–1981

[gyara sashe | gyara masomin]
Morrissey

Bayan barin ilimin boko, Morrissey ya ci gaba da jerin ayyuka, a matsayin magatakarda na aikin farar hula sannan kuma Inland Revenue, a matsayin mai siyarwa a cikin kantin sayar da kaya, kuma a matsayin mai ɗaukar kaya na asibiti, kafin ya yi watsi da aikin yi da neman fa'idodin rashin aikin yi. Ya yi amfani da yawancin kuɗin daga waɗannan ayyukan don siyan tikiti na wasan kwaikwayo, halartar wasan kwaikwayo ta Talking Heads, the Ramones, da Blondie. Ya kasance yana halartar kide-kide a kai a kai, yana da sha’awa ta musamman a cikin madadin kiɗan kiɗa na bayan-punk. Bayan ya sadu da mawaƙin Billy Duffy a cikin Nuwamba 1977, Morrissey ya yarda ya zama mawaƙin ƙungiyar mawaƙa ta Duffy ta Nosebleeds. Morrissey ya rubuta waƙoƙi da yawa tare da ƙungiyar  -"Peppermint Heaven", "Ina jin tsoro" da "Ina tsammanin Ina shirye don kujerar wutar lantarki" -kuma an yi su tare ramukan tallafi don Jilted John sannan Magazine. Ba da daɗewa ba ƙungiyar ta wargaje.[4]