Jump to content

Tom Dalgety

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tom Dalgety
Rayuwa
Haihuwa Oxford (mul) Fassara, 1984 (39/40 shekaru)
Sana'a
Sana'a mai tsara, audio engineer (en) Fassara da mai rubuta kiɗa
Artistic movement rock music (en) Fassara
tomdalgety.com

Tom Dalgety mawallafin rikodin Ingilishi ne kuma injiniyan sauti.[1][2] An fi sani da shi don aikinsa tare da Pixies, Ghost, da Royal Blood. An zabe shi don lambar yabo ta Grammy a cikin 2019 don aikinsa na samarwa a kan kundin Ghost Prequelle (Mafi kyawun Album ɗin Rock) da samarwa da rubutun waƙa akan waƙar Ghost "Beraye" (Mafi kyawun Waƙar Rock).[3]

Tarihin Rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Dalgety a Oxford, Oxfordshire. Ya girma a Frome, Somerset, kuma ya fara aikinsa yana aiki a Rockfield Studios a Wales.[4]

Album ɗin farko mai taken Royal Blood, wanda Dalgety da ƙungiyar suka samar, an fitar dashi a watan Agusta 2014. An zaɓi shi don Kyautar Mercury na 2014 don mafi kyawun kundi. An yi muhawara a lamba ɗaya akan Chart na Albums na UK kuma ya ci gaba da zama ƙwararre a matsayin rikodin siyar da platinum (BPI).[5] Dalgety ya kuma yi aiki tare da ƙungiyar a albam ɗin su na biyu Yaya Muka Samu Duhu?, wanda shi ma ya shiga kai tsaye a saman Chart na Albums na Burtaniya.[6]

A cikin 2015, Dalgety ya lashe lambar yabo ta "Mai Samar da Kyautar Na Shekara" a Kyautar Masu Shirya Kiɗa na Burtaniya (MPG).[7]

A cikin 2016, an zabe shi don "Mawallafin Burtaniya na Shekara" a lambobin yabo na BRIT saboda aikinsa na farko na kundi mai taken Royal Blood.[8]

  1. Tom Dalgety | Credits". AllMusic. Retrieved 14 August 2020.
  2. Tom Dalgety". Discogs.com. Retrieved 14 August 2020.
  3. McIntyre, Hugh. "Grammy Nominations 2019: Full List Of Nominees". Forbes.com. Retrieved 21 December 2018.
  4. dead link
  5. Certified Awards". www.bpi.co.uk. Archived from the original on 20 January 2013. Retrieved 17 January 2022.
  6. "Royal Blood Preview New LP With Striking 'Lights Out' Video". Rolling Stone. Retrieved 28 June 2017.
  7. "The Music Producers Guild | | MPG 2015 Award Winners". Mpg.org.uk. Retrieved 19 January 2017.
  8. The full list of Brit Awards 2016 nominees". Independent.co.uk. 14 January 2016. Retrieved 26 September 2016.